Dân tình đang ùn ùn kéo nhau đi Đà Lạt để check-in một điểm đến mới toanh, thiên nhiên trong lành và cảnh thì “bao” đẹp.
- Xem thêm: khách sạn ở Đà Lạt
![Ảnh: Dâu Tây](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-1.jpg)
Dalat Milk Farm thuộc xã Tutra, huyện Đơn Dương, TP.Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng được xem là một trong những chốn yên bình tuyệt nhất Đà Lạt.
![Ảnh: pale.red.dot](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-2.jpg)
![Ảnh: khanhquynhoang](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-3.jpg)
![Ảnh: thanhchan61](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-4.jpg)
Nông trại này hấp dẫn các bạn trẻ tìm đến check-in bởi những cánh đồng hoa rộng mênh mông, hồ nước xanh thơ mộng và cả đàn bò sữa đáng yêu.
![Ảnh: _hi.im_thao](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-5.jpg)
![Ảnh: Dưa Lê](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-6.jpg)
Để đến Dalat Milk Farm, từ TP. Đà Lạt các bạn có thể di chuyển đến ngã ba Phi Nôm, tiếp tục chạy thêm một đọan nữa nhìn bên trái sẽ thấy biển chỉ dẫn vào nông trại Dalat Milk.
![Ảnh: venustran1812](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-7.jpg)
Sau khi tới nơi, bạn có thể gửi xe tại bãi giữ xe ở phía ngoài của nông trại Dalat Milk, nhớ khóa xe cẩn thận nha các bạn! Gửi xe xong, bạn hãy đến bảo vệ gửi lại chứng minh nhân dân sẽ được phép vào khu vực bên trong của nông trại.
![Ảnh: dythien](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-8.jpg)
![Ảnh: huangyanniii](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-9.jpg)
![Ảnh: toan.blue](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-10.jpg)
![Ảnh: botayto](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-11.jpg)
Đến với Dalat Milk Farm, bạn không chỉ chiêm ngưỡng kiến trúc của tòa nhà độc đáo mà còn được tha hồ chụp choẹt với cánh đồng hoa tam giác mạch tuyệt đẹp.
![Ảnh: toan.blue](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-12.jpg)
![Ảnh: Thanh Phương](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-13.jpg)
Các bạn không cần phải ra Tây Bắc xa xôi ngắm hoa tam giác mạch nữa, mà giờ đây Đà Lạt cũng có cả một cánh đồng hoa tam giác mạch đẹp mê ly cho bạn check-in.
![Ảnh: johnnydinh730](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-14.jpg)
Lưu ý, mọi người đến chụp hình thôi, đừng phá hoa nhé!
![Ảnh: hh.s_loves](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-15.jpg)
![Ảnh: Đặng Ngọc](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-16.jpg)
![Ảnh: catgotmilk](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-17.jpg)
![Ảnh: Lovely Kin](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-18.jpg)
![Ảnh: Phước Ngô](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-19.jpg)
![Ảnh: tiffany.tss](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-20.jpg)
![Ảnh: jullyle](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-21.jpg)
Ngoài cánh đồng hoa tam giác mạch, các bạn cũng có thể thỏa sức tạo dáng với những đám cỏ cao đến nửa thân người, hồ nước xanh thơ mộng, hàng thông lãng mạn.
![Ảnh: __i.m.y__](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-22.jpg)
![Ảnh: phungquockhanh](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-23.jpg)
![Ảnh: impthanh](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-24.jpg)
Nếu check-in Dalat Milk Farm vào tháng 11, 12, bạn sẽ có cơ hội được chiêm ngưỡng cánh đồng hoa mặt trời nở rộ cực đẹp, lên hình “bao lung linh” luôn đó nha!
![Ảnh: hh.s_loves](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/25.jpg)
![Ảnh: venustran1812](https://www.chudu24.com/wp-content/uploads/2016/12/dalat-milk-farm-diem-checkin-thu-vi-dang-hot-ran-ran-o-da-lat-db0868c9636090327182573390.jpg26.jpg)
Với khung cảnh thơ mộng, Dalat Milk Farm không chỉ là điểm chụp choẹt của giới trẻ mà nó còn là chốn bình yên để bạn thư giãn, tận hưởng một không gian riêng tư và hoàn toàn tách biệt sự ồn ào của thành thị!